ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ ศูนย์แข่งขัน สพม.1
ระหว่าง วันที่ 1-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2560

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 286
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 100 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนโพธิสารพิทยากร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนสตรีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดราชบพิธ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 85 ทอง ชนะเลิศ  
5 โรงเรียนเซนต์คาเบรียล สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
6 โรงเรียนสตรีวัดอัปสรสวรรค์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 55 เข้าร่วม 4  
7 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ธนบุรี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 53 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
8 โรงเรียนทีปังกรวิทยาพัฒน์ (ทวีวัฒนา) ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 38 เข้าร่วม 5  
9 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา พุทธมณฑล สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 38 เข้าร่วม 5  
10 โรงเรียนมัธยมวัดนายโรง สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 37 เข้าร่วม 4  
11 โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 36 เข้าร่วม 5  
12 โรงเรียนบางปะกอกวิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 33 เข้าร่วม 6  
13 โรงเรียนเบญจมราชาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 31 เข้าร่วม 7  
14 โรงเรียนมัธยมวัดหนองแขม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 30 เข้าร่วม 7  
15 โรงเรียนจันทร์ประดิษฐารามวิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 29 เข้าร่วม 8  
16 โรงเรียนวัดราชาธิวาส สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 29 เข้าร่วม 8  
17 โรงเรียนมัธยมวัดมกุฎกษัตริย์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 26 เข้าร่วม 10  
18 โรงเรียนทวีธาภิเศก สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 25 เข้าร่วม 8  
19 โรงเรียนศึกษานารี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 23 เข้าร่วม 11  
20 โรงเรียนสายปัญญา ในพระบรมราชินูปถัมภ์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 23 เข้าร่วม 9  
21 โรงเรียนนวลนรดิศวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 21 เข้าร่วม 12  
22 โรงเรียนวัดนวลนรดิศ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 21 เข้าร่วม 12  
23 โรงเรียนมัธยมวัดเบญจมบพิตร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 18 เข้าร่วม 14  
24 โรงเรียนราชวินิต สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 18 เข้าร่วม 10  
25 โรงเรียนราชวินิตบางแคปานขำ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 18 เข้าร่วม 14  
26 โรงเรียนวัดพุทธบูชา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 18 เข้าร่วม 10  
27 โรงเรียนวัดบวรมงคล สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 16 เข้าร่วม 12  
28 โรงเรียนชิโนรสวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 14 เข้าร่วม 13  
29 โรงเรียนศึกษานารีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 10 เข้าร่วม 14  
30 โรงเรียนสันติราษฎร์วิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 2 7 เข้าร่วม 16  
31 โรงเรียนมักกะสันพิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) กรุงเทพมหานคร 1 โซนที่ 1 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน