งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษามัธยมศึกษา เขต 2
ณ ศูนย์แข่งขันโรงเรียนในสังกัด สพม.2
ระหว่าง วันที่ 13 - 17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   13 พ.ย. 2560   14 พ.ย. 2560   15 พ.ย. 2560   16 พ.ย. 2560   17 พ.ย. 2560   ]

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
10 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
13 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00
14 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม 15 พ.ย. 2560 08.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 221-222 15 พ.ย. 2560 13.00-15.00
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 223-224 15 พ.ย. 2560 13.00-15.00
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 10.00-16.30
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 10.00-16.30
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 10.00-16.30
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 10.00-16.30
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 1 15 พ.ย. 2560 09.00-11.00
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 2 15 พ.ย. 2560 09.00-11.00
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 15 พ.ย. 2560 09.00-11.00
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 15 พ.ย. 2560 12.00-14.00
11 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 15 พ.ย. 2560 09.00-16.30
12 689 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง ห้องสมุด 15 พ.ย. 2560 09.00-16.30
13 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 325 (ห้องศูนย์คณิตศาสตร์) 15 พ.ย. 2560 09.00-11.30
14 691 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 327 15 พ.ย. 2560 09.00-11.30

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 ห้อง หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 15 พ.ย. 2560 07.30-15.00
2 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) หอประชุมอาคารบดินทรพิพัฒน์ ชั้น 3 15 พ.ย. 2560 07.30-15.00
3 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ หอประชุมประศาสน์ ชั้น อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง หอประชุมชำนิประศาสน์ 13 พ.ย. 2560 8.30-16.30
4 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ หอประชุมชำนิประสาสน์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุม 13 พ.ย. 2560 08.30-16.30
5 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น 2 16 พ.ย. 2560 09.00-16.00
6 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุม โรงเรียนปทุมคงคา ชั้น ชั้น 2 16 พ.ย. 2560 08.30-16.30
7 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง 14 พ.ย. 2560 8.30-16.30
8 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนหอวัง หอประชุมโรงเรียนหอวัง 15 พ.ย. 2560 08.30-16.30
9 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา ชั้น หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 15 พ.ย. 2560 8.00-16.30
10 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนปทุมคงคา หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา ชั้น หอประชุมโรงเรียนปทุมคงคา 15 พ.ย. 2560 08.00-16.30
11 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า หอประชุม 100 ปี สมเด็จย่า 16 พ.ย. 2560 07.00-16.30
12 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า ลานรวมใจ 16 พ.ย. 2560 07.00-16.30
13 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ อาคาร 3 (อาคาร 7 ชั้น) ชั้น 3 ห้อง โสตทัศนศึกษา (แข่งขันบิน ณ สนามบินเกษตรนวมินทร์) 13 พ.ย. 2560
ลำดับที่ 1 - 6
08.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีเศรษฐบุตรบำเพ็ญ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560 9.00-12.00
2 301 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนสตรีเศรษฐบุตรบำเพ็ญ อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560 13.00-16.30
3 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุมโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 303 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุมโรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 16 พ.ย. 2560 13.00-16.00
5 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า หอประชุมอเนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 09.00-16.30
6 641 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า หอประชุมอเนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 09.00-16.30
7 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย โดมสนามบาส โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย 14 พ.ย. 2560 08.30 - 16.30
8 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ หอประชุม 14 พ.ย. 2560 9.00-16.00
9 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุวรรณภูมิ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ (อาคาร1) ชั้น 5 ห้อง ลงทะเบียนหอประชุม(แข่งขัน1303) 15 พ.ย. 2560 09.00 - 15.30
10 308 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุวรรณภูมิ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ (อาคาร1) ชั้น 5 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00 - 15.30
11 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้อง122-123 15 พ.ย. 2560 08.30-16.30
12 310 การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดธาตุทอง อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมฉัฏฏีวัสส์ธาตุทอง 15 พ.ย. 2560 08.30-16.30
13 661 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 17 พ.ย. 2560 08.30 - 16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00
2 646 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา โดมกีฬา 1 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00
3 647 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3 โรงเรียนสารวิทยา โดมกีฬา 2 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00
4 723 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา โดมกีฬา 2 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00
5 724 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนสารวิทยา ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00
6 725 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา ห้องเอนกประสงค์ อาคาร9 14 พ.ย. 2560 10.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง233 กลุ่ม2 ห้อง234 13 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง235 กลุ่ม 2 ห้อง236 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง245 กลุ่ม 2 ห้อง246 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง247 กลุ่ม 2 ห้อง248 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง332 กลุ่ม 2 ห้อง333 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง334 กลุ่ม 2 ห้อง335 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง336 กลุ่ม 2 ห้อง337 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง347 กลุ่ม2 ห้อง348 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร2 ชั้น 3 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง237 กลุ่ม2 ห้อง238 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง342 กลุ่ม2 ห้อง343 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง อาคาร3 ชั้น 4 ห้อง กลุ่ม 1 ห้อง344 กลุ่ม2 ห้อง345 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ 2 ชั้น ลานนภากาศ 2 ห้อง ลานนภากาศ 2 13 พ.ย. 2560 0900-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ลานนภากาศ 2 ชั้น ลานนภากาศ 2 ห้อง ลานนภากาศ 2 13 พ.ย. 2560 0900-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องเรียนอัจฉริยะ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิถีพุทธ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิถีพุทธ 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
17 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิถีพุทธ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
18 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง ห้องวิถีพุทธ 14 พ.ย. 2560 10.30-12.00
19 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
20 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-10.30
21 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 13.00-14.30
22 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 13.00-14.30
23 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมกังวารจิต 14 พ.ย. 2560 14.30-17.30
24 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง อาคารเอนกประสงค์ ชั้น 1 ห้อง ห้องเอนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 14.30-17.30
25 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
26 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
27 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
28 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
29 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
30 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
31 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
32 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
33 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
34 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
35 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
36 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
37 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
38 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
39 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
40 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
41 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
42 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
43 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
44 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
45 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
46 692 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 4 ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560
47 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560
48 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนราชวินิตบางเขน หอประชุมอาคารเฉลิมพระเกียรติ48พรรษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 16 พ.ย. 2560

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 17 พ.ย. 2560 09.00-11.00
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 17 พ.ย. 2560 09.00-11.00
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 1 ห้อง ลานครองราชย์ 17 พ.ย. 2560 09.00-11.00
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 17 พ.ย. 2560 11.00-15.30
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา หอประชุมโรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 2 ห้อง หอประชุมโรงเรียนศรีพฤฒา 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 1 ห้อง ลานครองราชย์ 17 พ.ย. 2560 11.30-15.30
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 1 ห้อง ลานครองราชย์ 17 พ.ย. 2560 15.30-17.30
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา ชั้น 1 ห้อง ลานครองราชย์ 17 พ.ย. 2560 15.30-17.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 17 พ.ย. 2560 15.00-17.00
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนศรีพฤฒา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องพลังแผ่นดิน 17 พ.ย. 2560 15.00-17.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ อาคาร10 ห้อง 1024 14 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
2 694 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ อาคาร5 ห้อง ห้องโสตฯ 14 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
3 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า หอประชุม ๑๐๐ ปี สมเด็จย่าฯ ชั้น ๓ ชั้น 3 ห้อง หอประชุม ๑๐๐ ปี สมเด็จย่าฯ 13 พ.ย. 2560
13 พ.ย. 2560
10.00-15.00
4 698 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า หอประชุม ๑๐๐ ปี สมเด็จย่าฯ ชั้น ชั้น ๓ ห้อง ห้องมินิเธียร์เตอร์, หอประชุม ๑๐๐ ปี สมเด็จย่าฯ 13 พ.ย. 2560
5 699 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 17 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
6 700 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง หอประชุมจามจุรี 17 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
7 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนสิริรัตนาธร หอประชุมโรงเรียนสิริรัตนาธร ชั้น 3 ห้อง หอประชุมโรงเรียนสิริรัตนาธร 15 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
8 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนสิริรัตนาธร ห้องโสติทัศนศึกษา ชั้น 2 ห้อง โสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 09.30 เป็นต้นไป
9 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 4 ชั้น ชั้น 1 ห้อง 416 17 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 704 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 422 17 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า นวม ชั้น 2 ห้อง 325 14 พ.ย. 2560
12 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้อง นวม ชั้น 2 ห้อง 325 14 พ.ย. 2560
13 707 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร1 ชั้น 3 ห้อง 134 14 พ.ย. 2560 09.15 เป็นต้นไป
14 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 134 14 พ.ย. 2560
ลำดับที่ 1 - 25
09.15 เป็นต้นไป
15 709 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
16 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมโสน 2 17 พ.ย. 2560 09.00-12.00
17 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า ห้องสมุด 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
18 712 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
19 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 4 ห้อง 341 ห้องศูนย์ภาษาญี่ปุ่น (เก็บตัวห้อง 331) 17 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
20 714 การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า หอประชุมอเนกประสงค์ 14 พ.ย. 2560 11.00-11.30
21 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560
ลำดับที่ 1 - 17
13.00 เป็นต้นไป
22 716 การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
23 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนบางกะปิ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 1 ห้อง 312 (เก็บตัวห้อง 316) 17 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
24 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า นวม ห้อง 3ดี ชั้น 2 ห้อง 321 14 พ.ย. 2560
25 719 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อาคาร 1 ชั้น 4 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560
ลำดับที่ 1 - 13
9.00 เป็นต้นไป
26 720 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนสารวิทยา หอประชุมรัชมงคล 15 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
27 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนสายน้ำผึ้งในพระอุปถัมภ์ หอประชุมเพชรรัตนเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 16 พ.ย. 2560 7.30-16.00
28 722 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 โรงเรียนสายน้ำผึ้งในพระอุปถัมภ์ หอประชุมเพชรรัตนเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 16 พ.ย. 2560 07.30-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย สนามฟุตบอล ณ อาคาร 8 ชั้น สนามฟุตบอล ห้อง สนามฟุตบอล 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย สนามฟุตบอล ณ อาคาร 8 ชั้น สนามฟุตบอล ห้อง สนามฟุตบอล 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 2 13 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม ห้อง โซนนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนกุนนทีรุทธารามวิทยาคม อาคาร5 ห้อง ห้องประชุมจามจุรี 14 พ.ย. 2560 13.00-16.00
6 206 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุม ชั้น หอประชุม ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-15.00
7 207 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย หอประชุม ชั้น หอประชุม ห้อง หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-15.00
8 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ห้องโสตทัศนศึกษา ชั้น ห้องโสตทัศนศึกษา ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 09.00-15.00
9 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย ห้องโสตทัศนศึกษา ชั้น ห้องโสตทัศนศึกษา ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 15 พ.ย. 2560 09.00-15.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 , คอมพิวเตอร์ 5 15 พ.ย. 2560 09.00-14.00
2 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง อาคารวชิรุณหิศ (อาคาร 10) ชั้น 2 ห้อง Com1 13 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหอวัง อาคารวชิรุณหิศ (อาคาร 10) ชั้น 2 ห้อง Com2 13 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหอวัง อาคารวชิรุณหิศ (อาคาร 10) ชั้น 2 ห้อง Com3 13 พ.ย. 2560 09.00-14.00
5 064 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหอวัง อาคารวชิรุณหิศ (อาคาร 10) ชั้น 2 ห้อง Com4 13 พ.ย. 2560 09.00-14.00
6 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนพระโขนงพิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง ปฏบัติการคอมพิวเตอร์ 2-3 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1201 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
8 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1203 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
9 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1204 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
10 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ๒ อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 1202 15 พ.ย. 2560 09.00-14.00
11 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ศูยน์ IRC ชั้น ชั้น 1 ห้อง ศูนย์ IRC 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
12 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี อาคาร 10 ชั้น ชั้น 4 ห้อง ห้องมัลติมีเดีย 1 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
13 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี อาคาร 10 ชั้น ชั้น 4 ห้อง ห้องมัลติมีเดีย 2 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
14 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนพระโขนงพิทยาลัย อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 4-5 16 พ.ย. 2560 09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา ชั้น 4 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
2 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา ชั้น 4 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา ชั้น 4 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา ชั้น 4 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
5 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 10 ห้อง หอประชุมคุณย่าพัฒน์ กังสานนท์ 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
6 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา อาคาร 9 ชั้น ชั้น 10 ห้อง หอประชุมคุณย่าพัฒน์ กังสานนท์ 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
7 627 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา เรือนธรรมกาญจนาภิเษก ชั้น 2 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00
8 628 การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.4-ม.6 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา เรือนธรรมกาญจนาภิเษก ชั้น 2 17 พ.ย. 2560 09.00-17.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 14 พ.ย. 2560 09.00-13.00
2 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 14 พ.ย. 2560 09.00-13.00
3 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธีฉวีวรรณ 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
8 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธีฉวีวรรณ 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
9 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธีฉวีวรรณ 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
10 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ หอประชุมสุธีฉวีวรรณ 16 พ.ย. 2560 09.00-12.00
11 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
12 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
13 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที (ใต้โดม) 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
14 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที (ใต้โดม) 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
15 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที (ใต้โดม) 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
16 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต สนามหน้าเวที (ใต้โดม) 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
17 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00
18 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนวชิรธรรมสาธิต หอประชุม 15 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง มัลติมีเดีย 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง มัลติมีเดีย 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง มัลติมีเดีย 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง มัลติมีเดีย 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง มัลติมีเดีย 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 1 ห้อง สมุด 14 พ.ย. 2560 09.00-16.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 1 ห้อง สมุด 14 พ.ย. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพิทยา ชั้น 3 ห้อง ประชุมพิพัฒนปริยัติสุนทร 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนเทพลีลา อาคารเทพพัฒนา ชั้น 1 ห้อง ศูนย์สุขศึกษาและพลศึกษา 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนเทพลีลา อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ ชั้น 2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 14 พ.ย. 2560 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
นายสมชาย จิราพิพัฒนชัย โทรศัพท์ 092 404 1973
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]