::sp-aya1

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางบุษกร แข็งงานครู โรงเรียนวัดนนทรีย์ประธานกรรมการ
2. นางจินตนา รัชนีกรครู โรงเรียนวัดมาบพระจันทร์กรรมการ
3. นางพัทยา สุขเขตต์ครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
4. นางสนิท สุวรรณนิคมครู โรงเรียนประชาศึกษากรรมการ
5. นางสาววลัยพร เปรมประคินครู โรงเรียนวัดยมนาตามธรรมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางรุ่งวารี แก้วเสนาครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวชนนิกานต์ ศรีทาหงส์ครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ ศรีสงครามครู โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ กรรมการ
4. นางสาวสนทยา สระบัวครู โรงเรียนวัดอินกัลยากรรมการ
5. นางเนตรชนก จันทร์เพ็งครู โรงเรียนวัดบ้านม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางศศิธร เรืองชัยครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรมประธานกรรมการ
2. นางสาววรรณี แสนยาเจริญกุลครู โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการ
3. นางสาวสุดา กระโห้ทองครู โรงเรียนบ้านคลองตะเคียนหมู่ ๒ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นางปาริชาติ อินทร์พยุงครู โรงเรียนวัดบางสงบ(กองวารีวิทยานุสรณ์) ประธานกรรมการ
2. นางชลัญญา เทพไทยครู โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ กรรมการ
3. นางสาวชลธิชา สิทธิขวาครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ กรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสุคณางค์ อารยพัฒน์มงคลครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว กรรมการ
5. นางสรารัตน์ ศรีชาลีครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย)กรรมการ
6. นางสาวเพียงขวัญ สารทสินธุ์ครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นางศุภนิจ เชาวน์ประสิทธิ์ครู โรงเรียนวัดโพธิ์หอม ประธานกรรมการ
2. นายภัทรพล เดือนสุกแสงครู โรงเรียนชุมชนวัดระโสมกรรมการ
3. นางสาววัชรี สีนวลครู โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการ
4. นางพิชชาภา โฉมมิตรครู โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์) กรรมการ
5. นางสาวขนิษฏา สายสมบัติ ครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
6. นางอุไร จันทราวุฒิครู โรงเรียนวัดบึงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นายพัฒนา น้อยไพโรจน์ครู โรงเรียนนครหลวง(พิบูลประเสริฐวิทย์) ประธานกรรมการ
2. นางณปภัช ศรีสิงห์ครู โรงเรียนตะโกดอนหญ้านางกรรมการ
3. นางชัชมินทร์ อรรถโสภาครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นางประเทือง ศรีโชติครู โรงเรียนประตูชัย ประธานกรรมการ
2. นางสาวฉวี ศรีกล่ำครู โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง กรรมการ
3. นางสาวชนิตา บุญเรืองฤทธิ์ครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
4. นางสาวประภาพร ยอดย้อยครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นางฉวี สูงใหญ่ครู โรงเรียนบ้านเป็ดประธานกรรมการ
2. นางสาวพิขญวีณ์ นาดีครู โรงเรียนวัดศรีประชา กรรมการ
3. นางสาวอัจราพร กรึงไกรครู โรงเรียนวัดเรือแข่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางสุนันทา ศรีสุวรรณครู โรงเรียนวัดขุนทิพย์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจินดา พรประสิทธิ์ครู โรงเรียนวัดอินกัลยากรรมการ
3. นางสาวนิตยา ยะก๊บครู โรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
4. นางสาววิรันทร์ดา เสือจอยครู โรงเรียนวัดบางสงบ(กองวารีวิทยานุสรณ์) กรรมการ
5. นางสาวศิริรัตน์ สีเหลืองครู โรงเรียนวัดไก่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางมณฑา รักธรรมครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษาประธานกรรมการ
2. นางสาวดวงพร ประคองทรัพย์ครู โรงเรียนวัดบางสงบ (กองวารีวิทยานุสรณ์)กรรมการ
3. นางพิไลรัตน์ กองสัมฤทธิ์ครู โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการ
4. นางปาริชาติ เรืองเกตุครู โรงเรียนศรีประชากรรมการ
5. นางสุดา สุขจำรัสครู โรงเรียนวัดพุทไธสวรรย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางนงเยาว์ แจ่มจำรัสครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางนาตยา ศรประสิทธิ์ครู โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ)กรรมการ
3. นางโสภา เดชสีครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
4. นางทัศนีย์ รุ่งอนันต์ครู โรงเรียนวัดโคกช้าง (ราษฎร์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นางสาวธัญภา อยู่สุขครู โรงเรียนวัดบางเดื่อประธานกรรมการ
2. นางสาวศันสนีย์ เนียมหอมครู โรงเรียนวัดระโสมกรรมการ
3. นางสาวดารารัตน์ เตโช ครู โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นางวรารัตน์ โคตรสมบัติครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวสุวารี ผ่องวิถีครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
3. นางพรทิพย์ เลือดน้ำชลครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงน้ำทิพย์ จำนงค์วุฒิครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นางสาววัชนันท์ เพ่งสุขครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นางแคทธียาภรณ์ อินทิพย์ครู โรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางพวงรัตน์ ถุงสุวรรณครู โรงเรียนวัดภาชี(สุนทรอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวกัญชรส วัฒนพิศิษฐ์ครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นางสาวชนนิกานต์ ศรีทาหงส์ครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางสมมาศ อันทชัยครู โรงเรียนวัดภาชี(สุนทรอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางอรพรรณ พุทธิเดชครู โรงเรียนวัดทำใหม่กรรมการ
3. นางสาวชมพูนุช กั๊กสูงเนินครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นายโสภณ จิตตะยโสศธครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ประธานกรรมการ
2. นางสาวทัชชา ปทุมสูตรครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการ
3. นางธิติรักษ์ เดชเลย์ครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
4. นางสาวพูลทรัพย์ ถ้วยทองครู โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง กรรมการ
5. นางสาวอลิสา บุญช่วยครู โรงเรียนบ้านข่อยโทนกรรมการ
6. นางศรี ก้อนทองครู โรงเรียนวัดพรานนกกรรมการ
7. นายกันตวุฒิ การติครู โรงเรียนวัดสะแกกรรมการ
8. นางสุกัญญา โพธิ์แจ้งครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
9. นางสาวยุวดี งามแก้วครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางสาวพีรญา บำรุงจิตต์ครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวธมนวรรณ นทปัญญาครู โรงเรียนวัดเจริญธรรมกรรมการ
3. นางธิติรักษ์ เดชเลย์ครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
4. นางสาวพัชราภรณ์ เจริญรัตน์ครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัวกรรมการ
5. นางวัลยา เกิดคุ้มครู โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยากรรมการ
6. นางสาวบุษบา บัณฑิตย์ครู โรงเรียนยอแซฟอยุธยากรรมการ
7. นางสาวชุติมา นรานุตครูโรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นางเบ็ญจมาศ วรรณสุข ครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวสุปราณี สังสะกุลครู โรงเรียนวัดพระแก้วกรรมการ
3. นางอรวรรณ บริบูรณ์พานิชครู โรงเรียนวัดสุคันธารามกรรมการ
4. นายสัญชัย โยธินธรรมครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์กรรมการ
5. นางสาวอ้อมฤดี แช่มอุบลครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
6. นางสาวศิรกรานต์ อ่อนจีระ ครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณ ศรีประเสริฐอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายภคภัณฑ์ สร้างตนเองครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ ประธานกรรมการ
2. นางณฐมน จีนเกิดครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นายกิติศักดิ์ มีพ่วง ครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ กรรมการ
4. นายสนธยา รื่นภาคเพชร ครู โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ กรรมการ
5. นางสาวมรกต วงษ์เนตร ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล กรรมการ
6. นางสาวธีราพร ปิงแก้วโรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวรศินา ช้างเนียม ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นายพูลศักดิ์ พุทธวิบูลย์ครู โรงเรียนวัดนางคุ่มกรรมการ
3. นางสาวชาลินี ทองใบครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางสำรวย พันธุรัตน์ ครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายทองดี ทองทา ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นายสุธี สุดลอยครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นายศิววุธ รักซ้อนครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
5. นางอัจฉรา ถึงสุข ครู โรงเรียนวัดทางกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางพยุงศรี กระจ่างวงศ์ ครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ ประธานกรรมการ
2. นายอภิรมย์ ชมสมุทรครูโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางสาวเบญจมพร แสงจันทร์ ครู โรงเรียนวัดเรือแข่งกรรมการ
4. นางสาวดาราวัลย์ บัวนิลครู โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
5. นายสุชาติ คงสมจิตร์ครู โรงเรียนวัดโคกมะยมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นางสำรวย พันธุรัตน์ ครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายทองดี ทองทา ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นายสุธี สุดลอยครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นายศิววุธ รักซ้อนครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
5. นางอัจฉรา ถึงสุขครู โรงเรียนวัดทางกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นางพยุงศรี กระจ่างวงศ์ ครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ ประธานกรรมการ
2. นายอภิรมย์ ชมสมุทรครูโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางสาวเบญจมพร แสงจันทร์ครู โรงเรียนวัดเรือแข่งกรรมการ
4. นางสาวดาราวัลย์ บัวนิลครู โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
5. นายสุชาติ คงสมจิตร์ครู โรงเรียนวัดโคกมะยมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายสนธยา รื่นภาคเพชรครู โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ ประธานกรรมการ
2. นางสาวชาลินี ทองใบ ครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการ
3. นางสาวธีราพร ปิงแก้วโรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
4. นางสาวอ้อมฤดี แช่มอุบลครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางเบ็ญจมาศ วรรณสุข ครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวสุปราณี สังสะกุลครู โรงเรียนวัดพระแก้วกรรมการ
3. นางอรวรรณ บริบูรณ์พานิชครู โรงเรียนวัดสุคันธารามกรรมการ
4. นางสาวศิรกรานต์ อ่อนจีระ ครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณ ศรีประเสริฐอุปถัมภ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางสาวรศินา ช้างเนียมครู โรงเรียนวัดนาค ประธานกรรมการ
2. นายทองดี ทองทา ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นายสุธี สุดลอยครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นายศิววุธ รักซ้อนครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
5. นายสัญชัย โยธินธรรมครูโรงเรียนสุดินสหราษฎร์กรรมการ
6. นางสำรวย พันธุรัตน์ ครู โรงเรียนวัดอินกัลยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นางสาวดาราวัลย์ บัวนิลครู โรงเรียนวัดดาวคะนองประธานกรรมการ
2. นางพยุงศรี กระจ่างวงศ์ ครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ กรรมการ
3. นายอภิรมย์ ชมสมุทรครูโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นายพูลศักดิ์ พุทธวิบูลย์ครู โรงเรียนวัดนางคุ่มกรรมการ
5. นางสาวเบญจมพร แสงจันทร์ครู โรงเรียนวัดเรือแข่งกรรมการ
6. นายสุชาติ คงสมจิตร์ครู โรงเรียนวัดโคกมะยมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นางอัจฉรา ถึงสุข ครู โรงเรียนวัดทางกลางประธานกรรมการ
2. นายภคภัณฑ์ สร้างตนเองครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
3. นายกิติศักดิ์ มีพ่วง ครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ กรรมการ
4. นางณฐมน จีนเกิดครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
5. นางสาวมรกต วงษ์เนตร ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายเสรี ตั้งเจริญ ครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นางสาวระเบียบ เขียวไสวครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
3. นายชนธร บุญวัฒน์ครู โรงเรียนตะโกดอนหญ้านางกรรมการ
4. นางหรรษกานต์ ภาโนมัยครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
5. นางสาวศวรรญา หงส์ทองครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายวิหาร กุลโกวิทย์ ครู โรงเรียนปฐมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางสาวปะราลี มูระวงษ์ครู โรงเรียนวัดคานหามกรรมการ
3. นางสาวจุฑารัตน์ นาคแก้วครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวประภาพร เพชรดีคายครู โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายเสรี ตั้งเจริญ ครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ ประธานกรรมการ
2. นางสาวระเบียบ เขียวไสวครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
3. นายชนธร บุญวัฒน์ครู โรงเรียนตะโกดอนหญ้านางกรรมการ
4. นางหรรษกานต์ ภาโนมัยครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
5. นางสาวศวรรญา หงส์ทองครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายวิหาร กุลโกวิทครู โรงเรียนปฐมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางสาวปะราลี มูระวงษ์ครู โรงเรียนวัดคานหามกรรมการ
3. นางสาวจุฑารัตน์ นาคแก้วครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวประภาพร เพชรดีคายครู โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุงกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายวีระยุทธ แซ่ลีครู โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงประธานกรรมการ
2. นางสาวอัญชลี ธีระสาสน์ครู โรงเรียนวัดนาคกรรมการ
3. นางพศิกา วัฒนะครู โรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียงกรรมการ
4. นางสาวกรณิศ สุวรรณไตรย์ครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
5. นางสาวกมลวรรณ ถิ่นพุทราครู โรงเรียนบ้านข่อยโทนกรรมการ
6. นางสาววรรณิศา ศรีสุขาครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
7. นางสาววรรณา สายสว่างครู โรงเรียนวัดมเหยงค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางการีมา วันเอเลาะครู โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ ๒ประธานกรรมการ
2. นางจรรยา สำราญผลครู โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการ
3. นางสาวจุรินทิพย์ นันทะสิงห์ครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
4. นางสาวกมลทิพย์ พูลสมบัติครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณ ศรีประเสริฐอุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางสาวปิยนันท์ แววนิลานนท์ครู โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางสาวเสาวภา หนูหล้าครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวทัดดาว รัตนชาติครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
3. นางสาวปาริชาต พิพัตรสัจจาครู โรงเรียนวัดเจริญธรรมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายเอกพงศ์ ศรีแสนยงค์ครู โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ประธานกรรมการ
2. นางธัญชนก โยธิการ์ครู โรงเรียนวัดพรานนกกรรมการ
3. นางสาวพรรทิพา ฮวบลอยฟ้าครู โรงเรียนวัดน้อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางจารุวัณณ์ คงสุขครู โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง สง่า ศิษย์อุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวนัทธมน ประสพโชคครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นางสาวณิชนันท์ ตั้งวิทยานุกูลครู โรงเรียนบ้านดอนข่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นายสุมิตร สีมาพลครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสายพิณ ศรีทองครู โรงเรียนวัดอุทัย กรรมการ
3. นางสาวฐิตาภรณ์ ดิษสระครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางละมัยศรี พลทีครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ประธานกรรมการ
2. นายเสกสรร ทำธนูครู โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์กรรมการ
3. นางสาวสุภานัน สีไพรครู โรงเรียนวัดสะแก (สุทธิธรรมาประชาสงเคราะห์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายศักดิ์ชัย มุดลาดครู โรงเรียนสุวพรรณสนิทวงศ์พิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวอรวรรณ วงษ์ทรงยศครู โรงเรียนวัดคานหามกรรมการ
3. นางสาวขวัญใจ บุญสมบัติครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นางชนิดา วงศ์เพ็ชรครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางวันดี อุ่นทรัพย์ครู โรงเรียนวัดศรีภวังค์กรรมการ
3. นางสาวลดาวัลย์ บุญวงศ์ครู โรงเรียนวัดตะโกดอนหญ้านางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางยุพา อรรถานิธีครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรมประธานกรรมการ
2. นางสาววัชรินทร์ ประทุมทองครู โรงเรียนปฐมวิทยาคารกรรมการ
3. นางสาวนิชนันท์ พวงพิพัฒน์ครู โรงเรียนวัดสุคันธารามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายปริญ ศรีสิงห์ครู โรงเรียนวัดลำพระยาประธานกรรมการ
2. นายศุภรัตน์ ทิพยะพรครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายไพฑูรย์ ศรีดีครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวน้ำอ้อย สุนทรพฤกษ์ครู โรงเรียนวัดนางชีกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ยืนยงครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ จันทร์วิฐีครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการ
7. นางสาวเอื้อ ดอกบัวครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
8. นายยุทธนา ล้ำเลิศครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
9. นางสาวประภาพร ประณีตพลกรังครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
10. นายสุริโย ประโพธิ์ศรีครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายปริญ ศรีสิงห์ครู โรงเรียนวัดลำพระยาประธานกรรมการ
2. นายศุภรัตน์ ทิพยะพรครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายไพฑูรย์ ศรีดีครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวน้ำอ้อย สุนทรพฤกษ์ครู โรงเรียนวัดนางชีกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ยืนยงครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ จันทร์วิฐีครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการ
7. นางสาวเอื้อ ดอกบัวครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
8. นายยุทธนา ล้ำเลิศครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
9. นางสาวประภาพร ประณีตพลกรังครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
10. นายสุริโย ประโพธิ์ศรีครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายปริญ ศรีสิงห์ครู โรงเรียนวัดลำพระยาประธานกรรมการ
2. นายศุภรัตน์ ทิพยะพรครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายไพฑูรย์ ศรีดีครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวน้ำอ้อย สุนทรพฤกษ์ครู โรงเรียนวัดนางชีกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ยืนยงครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ จันทร์วิฐี ครูโรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการ
7. นางเอื้อ ดอกบัวครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
8. นายยุทธนา ล้ำเลิศครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
9. นางสาวประภาพร ประณีตพลกรังครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
10. นายสุริโย ประโพธิ์ศรีครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายปริญ ศรีสิงห์ครู โรงเรียนวัดลำพระยาประธานกรรมการ
2. นายศุภรัตน์ ทิพยะพรครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายไพฑูรย์ ศรีดีครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวน้ำอ้อย สุนทรพฤกษ์ครู โรงเรียนวัดนางชีกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ยืนยงครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ จันทร์วิฐีครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการ
7. นางสาวเอื้อ ดอกบัวครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
8. นายยุทธนา ล้ำเลิศครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
9. นางสาวประภาพร ปราณีตพลกรังครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
10. นายสุริโย ประโพธิ์ศรีครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายปริญ ศรีสิงห์ครู โรงเรียนวัดลำพระยาประธานกรรมการ
2. นายศุภรัตน์ ทิพยะพรครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายไพฑูรย์ ศรีดีครู โรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวน้ำอ้อย สุนทรพฤกษ์ครูโรงเรียนวัดนางชีกรรมการ
5. นางสาวดวงกมล ยืนยงครู โรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
6. นายศุภฤกษ์ จันทร์วิฐีครูโรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการ
7. นางสาวเอื้อ ดอกบัวครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
8. นายยุทธนา ล้ำเลิศครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
9. นางสาวประภาพร ปราณีตพลกรังครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
10. นายสุริโย ประโพธิ์ศรีครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางวาสนา ผดุงรสโรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียง ประธานกรรมการ
2. นางสาวจิรฐา ควรแถลงโรงเรียนวัดตะโหนด กรรมการ
3. นางนรินพิไล ไผ่พูลโรงเรียนบ้านบ่อตาโล่ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางสายสุณีย์ พุทธงชัยโรงเรียนวัดศิวารามประธานกรรมการ
2. นางพิชชาภา โฉมมิตรโรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์) กรรมการ
3. นางสาวกาญจนา ใจเที่ยง โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายอรุณ ธรรมพิธี ครู โรงเรียนวัดไทรงามประธานกรรมการ
2. นางณัฏนันท์ อภิญญาครู โรงเรียนวัดนางคุ่มกรรมการ
3. นางวิภาวี แก่นลาครู โรงเรียนปฐมวิทยาคารกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายณฐกร นิรพาธโรงเรียนวัดจำปา(อ.ท่าเรือ) ประธานกรรมการ
2. นายชัชชัย เฟื่องฟุ้ง รงเรียนชุมชนวัดสุเมธ กรรมการ
3. นางกาญจนา คงเดชโรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม กรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายไพล๊อต บุศราคำโรงเรียนวัดภาชีประธานกรรมการ
2. นางภัทศา สังข์งามโรงเรียนปฐมวิทยาคารกรรมการ
3. นางภัทรนันท์ อุ่นประเสริฐโรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางอัจฉรีย์ คงเจริญเขตต์โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นายธันวา มหาสวัสดิ์โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นางมยุรา สัมมาคามโรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายเอกพล พันธุ์โชติครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัวประธานกรรมการ
2. นายสินธร คำเหมือนครู โรงเรียนวัดขึงกรรมการ
3. นางสุกัญญา โพธิ์แจ้งครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายเอกพล พันธุ์โชติครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัวประธานกรรมการ
2. นายสินธร คำเหมือนครู โรงเรียนวัดบึงกรรมการ
3. นางสุกัญญา โพธิ์แจ้งโรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายทศพล วงษ์เนตรสพป.พระนครศรีอยุธยา เขต ๑ประธานกรรมการ
2. นางลัดดา ปริยัติฆรพันธ์ข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นางสาวอารีรัตน์ สุขมะโนโรงเรียนวัดเทพอุปการาม(บางปะหัน) กรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. นายทศพล วงษ์เนตรสพป.พระนครศรีอยุธยา เขต ๑ประธานกรรมการ
2. นางลัดดา ปริยัติฆรพันธ์ข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นางสาวอารีรัตน์ สุขมะโนโรงเรียนวัดเทพอุปการาม(บางปะหัน)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางอมรา หันตราข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นางมณี ลาภบรรเทิงโรงเรียนวัดโตนดเตี้ย กรรมการ
3. นายโสฬส ปริยัติฆรพันธ์ข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายอนุพนธ์ มีน้อยโรงเรียนวัดดอนประดู่ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางลัดดา ปริยัติฆรพันธ์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสุคณางค์ อารยพัฒน์มงคลโรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว กรรมการ
3. นางแน่งน้อย โพธิ์ศรีโรงเรียนวัดตูม กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายสายัณห์ ส่งกลิ่น โรงเรียนวัดมาบพระจันทร์ ประธานกรรมการ
2. นางสาวชนากานต์ คงกะพันธ์ โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ กรรมการ
3. นายขจร นรดีโรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางศิริวรรณ พรหมกสิกรโรงเรียนวัดธรรมจริยา ประธานกรรมการ
2. นางสาววรรณา ปริญญาวิวัฒน์กุลโรงเรียนวัดศิวาราม กรรมการ
3. นางรุ่งอรุณ หามนตรี โรงเรียนเชาวน์วัศกรรมการ
4. นางสาวปิยกมล ลิตุ โรงเรียนวัดนนทรีย์ กรรมการ
5. นางเรไร เจริญสุขโรงเรียนชุมชนโคกม่วงกรรมการ
6. นางดลภัคษร แสงฉวาง โรงเรียนบ้านกะทุ่มลายกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางสาวธณัญญา โพธิ์ศรีโรงเรียนวัดกลาง(ปากกรานสามัคคี)ประธานกรรมการ
2. นางสาวปิยะธิดา พระวิสัตย์โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นางชุติมา ตันติวัฒน์โรงเรียนวัดมาบพระจันทร์ กรรมการ
4. นางน้ำอ้อย เมืองนาคินโรงเรียนกลางคลอง ๒๗ กรรมการ
5. นางดวงภัทร สุนิมิตร โรงเรียนวัดละมุด กรรมการ
6. นางสาวนพวรรณ สรัญชาติโรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางชุลี รุ่งพานิชโรงเรียนบ้านลำแดงประธานกรรมการ
2. นางสาวอิงฟ้า ประยูรสุข โรงเรียนบ้านข่อยโทน กรรมการ
3. นางสาวรุ้งนภา สมงามโรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายสมนึก นิรพาธ โรงเรียนวัดเจริญธรรม ประธานกรรมการ
2. นางสาวจงจิตร เลิศวัฒนาพรโรงเรียนวัดเจริญธรรม กรรมการ
3. นางสุมนัส ศรีมณฑกโรงเรียนบ่อแร่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. พระมหาทรงพล พลวฑฺฒโนมหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย วัดชูจิตธรรมาราม ประธานกรรมการ
2. ดร.สำราญ โคตรสมบัติมหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย วัดชูจิตธรรมาราม กรรมการ
3. นายประมวล ริมีมหาวชิราลงกรณราชวิทยาลัย วัดชูจิตธรรมาราม กรรมการและเลขานุการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายสุรพล ดีเลิศครู โรงเรียนวัดแก้วตา (สุมนพรฉิมประชาสรรค์)ประธานกรรมการ
2. นางเบญจวรรณ แก้วประเสริฐชัยครู โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์กรรมการ
3. นางสาวเด่นนภา จุ้ยดอนกลอยครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
4. นายไพรัช ทันกลางครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)กรรมการ
5. นางสาวชารัตน์ วังกานนท์ครู โรงเรียนวัดนนทรีย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายสุมิต อัมพะวาครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นางเบญจวรรณ แก้วประเสริฐชัยครู โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์กรรมการ
3. นางสาวเด่นนภา จุ้ยดอนกลอยครู โรงเรียนบ้านลำแดงกรรมการ
4. นางสาวชารัตน์ วังกานนท์ครู โรงเรียนวัดนนทรีย์กรรมการ
5. นายสุรพล ดีเลิศครู โรงเรียนวัดแก้วตา (สุมนพรฉิมประชาสรรค์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายธวัชชัย จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)ประธานกรรมการ
2. นายวิทยา นิลเพ็ชร์ครู โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์)กรรมการ
3. นายดนัย เนกขัมม์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย “คงสมโอษฐ์ราษฎร์บำรุง”กรรมการ
4. นายคารม สอระพิมพ์ครู โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล)กรรมการ
5. นางสาวอรวรรณ จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม (ประชาประเสริฐวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายธวัชชัย จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)ประธานกรรมการ
2. นายวิทยา นิลเพ็ชร์ครู โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์)กรรมการ
3. นายดนัย เนกขัมม์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย “คงสมโอษฐ์ราษฎร์บำรุง”กรรมการ
4. นายคารม สอระพิมพ์ครู โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล)กรรมการ
5. นางสาวอรวรรณ จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม (ประชาประเสริฐวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
1. นายธวัชชัย จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) ประธานกรรมการ
2. นายวิทยา นิลเพ็ชร์ครู โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์)กรรมการ
3. นายดนัย เนกขัมม์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย “คงสมโอษฐ์ราษฎร์บำรุง”กรรมการ
4. นายคารม สอระพิมพ์ครู โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล)กรรมการ
5. นางสาวอรวรรณ จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม (ประชาประเสริฐวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
1. นายธวัชชัย จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)ประธานกรรมการ
2. นายวิทยา นิลเพ็ชร์ครู โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์)กรรมการ
3. นายดนัย เนกขัมม์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย “คงสมโอษฐ์ราษฎร์บำรุง”กรรมการ
4. นายคารม สอระพิมพ์ครู โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล)กรรมการ
5. นางสาวอรวรรณ จันทร์สวัสดิ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม (ประชาประเสริฐวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายเสนีย์ สรรเสริญครู โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง สง่าศิษย์อุปถัมภ์) ประธานกรรมการ
2. นางสาวปิยะธิดา พระวิสัตย์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย “คงสมโอษฐ์ราษฎร์บำรุง”กรรมการ
3. นายกาญจนะ เกษแก้วครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
4. นายวาโรจน์ วาโฉมครู โรงเรียนวัดคานหามกรรมการ
5. นายสุเทพ ผลภาคครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นางนงนุช ไทยสงครามครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางกรรณิกา ฟองสินธุ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการ
3. นายไพบูลย์ บ่างสุวรรณ์ครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
4. นายนรินทร์ ดาราน้อยครู โรงเรียนวัดพระงามกรรมการ
5. นางสาววนิดา ไกรสำอางครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ)กรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายหิรัญ สาทสินธุ์โรงเรียนวัดไผ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวลี ขุมทรัพย์โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
3. นางพัชรี ผาสุขรูปโรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย กรรมการ
4. นางสาวสุพัชรา เดชเสถียรโรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายหิรัญ สาทสินธุ์โรงเรียนวัดไผ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวลี ขุมทรัพย์โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
3. นางพัชรี ผาสุขรูปโรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย กรรมการ
4. นางสาวสุพัชรา เดชเสถียรโรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายหิรัญ สาทสินธุ์โรงเรียนวัดไผ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวลี ขุมทรัพย์โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
3. นางพัชรี ผาสุขรูปโรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย กรรมการ
4. นางสาวสุพัชรา เดชเสถียรโรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางแน่งน้อย โพธิ์ศรีโรงเรียนวัดตูม กรรมการ
3. นายสมศักดิ์ กองโชคโรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
4. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางแน่งน้อย โพธิ์ศรีโรงเรียนวัดตูม กรรมการ
3. นายสมศักดิ์ กองโชคโรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
4. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางแน่งน้อย โพธิ์ศรีโรงเรียนวัดตูม กรรมการ
3. นายสมศักดิ์ กองโชคโรงเรียนดาวคะนองกรรมการ
4. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายสุวัฒน์ มุขชาติโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา ภักดีวงษ์โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
3. นางสาวสุภาพร นรบุตรโรงเรียนวัดขุนทิพย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายเอกชัย พงษ์อารีโรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง)ประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ โพธิ์กระจ่างโรงเรียนวัดไก่กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์ กาญจนประภาโรงเรียนวัดกุฎีลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายจรัญ จำรัสศรีโรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ประธานกรรมการ
2. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
3. นางสาวภัคจิรา ประสมหมู่โรงเรียนวัดดอนพุดซากรรมการ
4. นายธโนทัย ศิริวิทชัยภรณ์โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีรัชพงศ์ ละอองโรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายจรัญ จำรัสศรีโรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ประธานกรรมการ
2. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
3. นางสาวภัคจิรา ประสมหมู่โรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
4. นายธโนทัย ศิริวิทชัยภรณ์โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีรัชพงศ์ ละออโรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายจรัญ จำรัสศรีโรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ประธานกรรมการ
2. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
3. นางสาวภัคจิรา ประสมหมู่โรงเรียนวัดดอนพุดซากรรมการ
4. นายธโนทัย ศิริวิทชัยภรณ์โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีรัชพงศ์ ละอองโรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายวรสิทธิ์ โพธิ์แจ้งโรงเรียนปฐมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายบุรุษศักดิ์ คิดฉลาดโรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ กรรมการ
3. นายดนัย ศุภพรโอฬารโรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายสุพจน์ แจ้งเขว้าโรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นางจารุวรรณ เผือกโสภาโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นายอภินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางขวัญใจ เบญจะขันธ์โรงเรียนวัดไก่จ้นกรรมการ
5. นางสาวสุนิสา รุ่งราตรีโรงเรียนวัดลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายสุพจน์ แจ้งเขว้าโรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นางจารุวรรณ เผือกโสภาโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นายอภินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวขวัญใจ เบญจะขันธ์โรงเรียนวัดไก่จ้นกรรมการ
5. นางสาวสุนิสา รุ่งราตรีโรงเรียนวัดลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ แจ้งเขว้าโรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นางจารุวรรณ เผือกโสภาโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นายอภินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางขวัญใจ เบญจะขันธ์โรงเรียนวัดไก่จ้นกรรมการ
5. นางสาวสุนิสา รุ่งราตรีโรงเรียนวัดลายกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร เกิดผลภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นายสมประสงค์ ภาคสังข์ภูมิปัญญาท้องถิ่นกรรมการ
3. นายธานี จีระดิษฐ์ครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายขวัญเมือง มาลากรรณภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายขวัญเมือง มาลากรรณภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวคร โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายขวัญเมือง มาลากรรณภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายขวัญเมือง มาลากรรณภูมิปัญญาท้องถิ่นประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ ครู โรงเรียนวัดนาค ประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร มะณีพันธ์ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุ ครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ครู โรงเรียนวัดนาค ประธานกรรมการ
2. นายประภัสสร มะณีพันธ์ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุ ครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายประภาส เพ็ชรรักษ์ ครู โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ “แจ่มวิทยาคาร”ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริขวัญ ใจบุญครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
3. นางสาววราพร ภาคธรรมครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
1. นายประภาส เพ็ชรรักษ์ ครู โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ “แจ่มวิทยาคาร”ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริขวัญ ใจบุญครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
3. นางวราพร ภาคธรรมครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายประภาส เพ็ชรรักษ์ ครู โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ “แจ่มวิทยาคาร”ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริขวัญ ใจบุญครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
3. นางสาววราพร ภาคธรรมครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายประภาส เพ็ชรรักษ์ ครู โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ “แจ่มวิทยาคาร”ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริขวัญ ใจบุญครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
3. นางสาววราพร ภาคธรรมครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร มะณีพันธ์ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุ ครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร มะณีพันธ์ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุ ครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายเสกสันต์ รอดย้อยครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นายพุฒวัตต์ นิรมลครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการ
3. นางสาวกันตภา สัยวุฒิ ครู โรงเรียนวัดพระแก้วกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายเสกสันต์ รอดย้อยครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นายพุฒวัตต์ นิรมลครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการ
3. นางสาวกันตภา สัยวุฒิ ครู โรงเรียนวัดพระแก้วกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายอภิเชษฐ์ อยู่เทศครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นายธีระวุฒิ ขวานเพชรครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีวีระยุทธ์ นิมิตรดีครู โรงเรียนบ่อแร่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
1. นายอภิเชษฐ์ อยู่เทศครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นายธีระวุฒิ ขวานเพชรครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีวีระยุทธ์ นิมิตรดีครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายอภิเชษฐ์ อยู่เทศครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นายธีระวุฒิ ขวานเพชรครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีวีระยุทธ์ นิมิตรดีครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
1. นายอภิเชษฐ์ อยู่เทศครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นายธีระวุฒิ ขวานเพชรครู โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีวีระยุทธ์ นิมิตรดีครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวธัญญารัตน์ ประดิษฐเขียนครู โรงเรียนวัดศรีประชากรรมการ
3. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
1. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวธัญญารัตน์ ประดิษฐเขียนครู โรงเรียนวัดศรีประชากรรมการ
3. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายบุญภัทร บุญอิ่มครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)ประธานกรรมการ
2. นายคมสันต์ อยู่ชา ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นางสาวลลิตา ปิ่นทอง ครู โรงเรียนชุมชนวัดระโสมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางเสาวนีย์ จิตต์โสภาครู โรงเรียนวัดเจริญธรรม “เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์”ประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ สินสืบผล ครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางสาวสุภลักษณ์ ทองอินทร์ครู โรงเรียนวัดพระงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสมบูรณ์ วรรณมุข ครู โรงเรียนวัดพนัญเชิง (ไตรรัตนนายก)ประธานกรรมการ
2. นายเกรียงไกร พักใสครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายนิรุทธิ์ พิกุลเทพ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางวราภรณ์ สินสืบผล ครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภลักษณ์ ทองอินทร์ครู โรงเรียนวัดพระงามกรรมการ
3. นางเสาวนีย์ จิตต์โสภาครู โรงเรียนวัดเจริญธรรม “เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์”กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสมบูรณ์ วรรณมุข ครู โรงเรียนวัดพนัญเชิง (ไตรรัตนนายก)ประธานกรรมการ
2. นายเกรียงไกร พักใสครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
3. นายนิรุทธิ์ พิกุลเทพ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายวิชาญ อินทะโชติ ครู โรงเรียนอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายพงศักดิ์ พวงมณีครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายวิชาญ อินทะโชติ ครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายพงศักดิ์ พวงมณีครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายวิชาญ อินทะโชติ ครู โรงเรียนอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายพงศักดิ์ พวงมณีครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวิชาญ อินทะโชติ ครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นายพงศักดิ์ พวงมณีครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวลัดดา บุญเนตรครู โรงเรียนวัดมาบโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางสาวอรนุช มีเงิน ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นายดนัย สั่งไธสงครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
3. นางสาวอภิรดา ประสพสมครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางสาวอรนุช มีเงิน ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นายดนัย สั่งไธสงครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
3. นายอภิรดา ประสพสมครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางสาวอรนุช มีเงินครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นายดนัย สั่งไธสงครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
3. นางสาวอภิรดา ประสพสมครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายอรนุช มีเงิน ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นายดนัย สั่งไธสงครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
3. นางสาวอภิรดา ประสพสมครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร มะณีพันธ์ ครู โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุ ครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายพงษ์ศักดิ์ รัตนนท์ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร มะณีพันธ์ครู โรงเรียนวัดหัวหินกรรมการ
3. นายพิเศษ ปิ่นเกตุครู โรงเรียนวัดไทรงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายภูวดล การจนารักพงค์ครู โรงเรียนวัดโคกมะยมประธานกรรมการ
2. นายกำพล อยู่จุ้ยครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นายพุฒวัตต์ นิรมลครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายภูวดล การจนารักพงค์ครู โรงเรียนวัดโคกมะยมประธานกรรมการ
2. นายกำพล อยู่จุ้ยครู โรงเรียนประตูชัย กรรมการ
3. นายพุฒวัตต์ นิรมลครู โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นางสาววรรณิษา ดำอ่ำครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา ประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวอรนุช มีเงิน ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นางสาววรรณิษา ดำอ่ำครู โรงเรียนพระอินทร์ศึกษาประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สำอางผิวครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
3. นางสาวอรนุช มีเงินครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางสาวสุดาพร เมืองสุขครู โรงเรียนวัดปรีดารามประธานกรรมการ
2. นางดวงพร เนคมานุรักษ์ครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางธิดาวรรณ สุนิมิตรครู โรงเรียนสว่างอารมณ์กรรมการ
4. นายเกรียงไกร ศัพท์หงษ์ครู โรงเรียนวัดตะบองพิศาลสารกิจอุปถัมภ์กรรมการ
5. นางอาภาภรณ์ สุนทรสุขครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง)กรรมการ
6. นางสาวเรณู วัชรพันธ์ครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางสาวสุดาพร เมืองสุขครู โรงเรียนวัดปรีดารามประธานกรรมการ
2. นางดวงพร เนคมานุรักษ์ครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางธิดาวรรณ สุนิมิตรครู โรงเรียนสว่างอารมณ์กรรมการ
4. นายเกรียงไกร ศัพท์หงษ์ครู โรงเรียนวัดตะบองพิศาลสารกิจอุปถัมภ์กรรมการ
5. นางอาภาภรณ์ สุนทรสุขครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง)กรรมการ
6. นางสาวเรณู วัชรพันธ์ครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางรัสรินทร์ ธนาวัฒน์เดชานนท์ครู โรงเรียนวัดพระญาติ (ศุภสุขบำรุง)ประธานกรรมการ
2. นางสาววีรภัทร จินตะไลครู โรงเรียนวัดตาลเอน (โศภนชนูปถัมภ์)กรรมการ
3. นางรัญญาภัทร์ กุลจิราภัทร์ฐากูรครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นางสาวศรีประภา เสถียรอรรถครูผู้ช่วย โรงเรียนบ้านสร้าง (สำริต ภู่เงิน อนุสรณ์)กรรมการ
5. นางสาวนิตยา บุญเกินครูผู้ช่วย โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางรัสรินทร์ ธนาวัฒน์เดชานนท์ครู โรงเรียนวัดพระญาติ (ศุภสุขบำรุง)ประธานกรรมการ
2. นางสาววีรภัทร จินตะไลครู โรงเรียนวัดตาลเอน (โศภนชนูปถัมภ์)กรรมการ
3. นางรัญญาภัทร์ กุลจิราภัทร์ฐากูรครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
4. นางสาวศรีประภา เสถียรอรรถครูผู้ช่วย โรงเรียนบ้านสร้าง (สำริต ภู่เงิน อนุสรณ์)กรรมการ
5. นางสาวนิตยา บุญเกินครูผู้ช่วย โรงเรียนวัดหนองไม้ซุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางกัญชลี รื่นพานิชครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นางสาววราพร ม่วงประถมครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง)กรรมการ
3. นางบุษราภรณ์ กฤตภคะครู โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ)กรรมการ
4. นางพัชรินทร์ สีสดครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีหญิงศิริลักษณ์ มีจันโทครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางกัญชลี รื่นพานิชครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นางสาววราพร ม่วงประถมครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง)กรรมการ
3. นางบุษราภรณ์ กฤตภคะครู โรงเรียนวัดบางเพลิง (คงสกุลมากอุทิศ)กรรมการ
4. นางพัชรินทร์ สีสดครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีหญิงศิริลักษณ์ มีจันโทครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางชญาดา ปุยอ๊อดครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นางสาวอธิพร ผาสุขถินครู โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร)กรรมการ
3. นางรสสุคนธ์ ใยบัวครู โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวจิราภรณ์ หนูเล็กครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
5. นางสรินธร แสงอรุณครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางชญาดา ปุยอ๊อดครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)ประธานกรรมการ
2. นางสาวอธิพร ผาสุขถินครู โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร)กรรมการ
3. นางรสสุคนธ์ ใยบัวครู โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวจิราภรณ์ หนูเล็กครู โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิกรรมการ
5. นางสรินธร แสงอรุณครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายสุรพล ดีเลิศครู โรงเรียนวัดแก้วตา (สุมนพรฉิมประชาสรรค์)ประธานกรรมการ
2. นายประหยัด ใจชื่นครู โรงเรียนวัดสามเรือน "จนุสสโรอนุสสรณ์"กรรมการ
3. นายชวดล มณฑาทิพย์ครู โรงเรียนชุมชนวัดบ้านร่อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นางสาวเกษศิรินทร์ ทองเฉย โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นายสมสมร ลายพิกุลโรงเรียนพรพินิตพิทยาคารกรรมการ
3. นางสาวบุณยนุช บุญจิตรโรงเรียนวัดมเหยงค์กรรมการ
4. นางนุชนารถ กฤษณะกะรัตน์โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางสาวปิยกมล ลิตุโรงเรียนวัดนนทรีย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นางสาวทิพยวรรณ ปุญณินท์โรงเรียนวัดโพธิ์ทองประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจมาพร มีน้อย โรงเรียนวัดหัวหิน กรรมการ
3. นางมณฑิรา สีมาพลโรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
4. นางสาวพิชญา มีวุฒิสม ครอว์เบท โรงเรียนวัดพระแก้ว กรรมการ
5. นางสาวปาริฉัตร ศรีศิริกุลโรงเรียนนครหลวง(พิบูลประเสริฐวิทย์)กรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นายฉัตรพัฒน์ อุปัน โรงเรียนวัดบางสงบฯประธานกรรมการ
2. นางสาวแคทลียา รุมรัตนะโรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์กรรมการ
3. นางสาวจิรชญา เกิดมูล โรงเรียนวังน้อยวิทยาภูมิ กรรมการ
4. นางสาวศิริยาภรณ์ ตุ้ยเต็มวงศ์โรงเรียนวัดละมุดกรรมการ
5. นางสาวคนึงนิตย์ เมฆดีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นายนรสิงห์ สุขสมแดนครู โรงเรียนวัดตูม ประธานกรรมการ
2. นางสาวนิพัทธา ศรีสุขครู โรงเรียนวัดละมุด (ร.ส.พ.ราษฎร์บำรุง)กรรมการ
3. นางสาวพลอยไพลิน นิ่มนวลเกตุครู โรงเรียนวัดนางคุ่ม กรรมการ
4. นางวริษฐา ทรงศักดิ์สุจริตครู โรงเรียนวัดปรีดาราม กรรมการ
5. นางสาวมาฆะมณี เข็มอนุสุขครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางอุไรวรรณ จี่เอี่ยมโรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ ประธานกรรมการ
2. นางอรสินี ขันธวิธิโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางสาวเสาวลักษณ์ พิมพ์สายทองครู โรงเรียนวัดจอมเกษ กรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีหญิงศิริพร ศรีเพชรครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง)กรรมการ
5. นางสาวธนวรรณ ทองคำสุกโรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
1. นางสาวนงค์รัก จันทร์สุนทรครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสุดใจ แสงสินธ์ุชัยครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
3. นางสาวกัลยาณี ลำดับศรีครู โรงเรียนวัดผดุงธรรมกรรมการ
4. นางสาวณิชาภัทร ฤทธิ์ละครครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
5. นางสาวลาวรรณ์ โสภิสครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
1. นางณัฐกฤตา เฉิดบุญเพ็ญโรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวกมลพร อันทปัญญาโรงเรียนวัดหันตรา กรรมการ
3. นางสาวสมหมาย น้อยแก้วโรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
4. นางสาวจันทร์เพ็ญ สังข์สุวรรณโรงเรียนวัดบ้านช้าง กรรมการ
5. นางสาวกมลวรรณ เดชมาโรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางสาวธนวรรณ ทองคำสุขโรงเรียนวัดโขดเขมารามประธานกรรมการ
2. นางสาวอารุณณี วรกิจ โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุงกรรมการ
3. นางบุบผา รื่นแดนโรงเรียนวัดภาชีกรรมการ
4. นายเรืองชัย สุทธิจันทร์ โรงเรียนวัดลายกรรมการ
5. นางสาวกนกวรรณ เจริญศักดิ์โรงเรียนกลางคลอง ๒๗ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นางสาวยินดี พรเกิดมงคลโรงเรียนประชาศึกษาประธานกรรมการ
2. MissWang Yuemeiโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
3. Mrs.Zhang Linaโรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางพนิตา สุขสมแดนโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นางสาวอรวรรณ สายเสมา โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นายรุ่งพัฒน์ ฮวดสามเสนโรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์กรรมการ
4. นางสาวแสงภูษิดา เจริญหลายโรงเรียนวัดนางคุ่มกรรมการ
5. นางสาวอังคณา ประสานพวงโรงเรียนสิทธิพยากรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางพรทิพย์ ไชยประณิธานผู้อำนวยการโรงเรียนวัดลาย (ทวีปัญญา)ประธานกรรมการ
2. นายธนะศักดิ์ พิมสาโรงเรียนวัดพนัญเชิงกรรมการ
3. นางสาวสวลีภรณ์ กาเผือกโรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
4. นางสาวไปรยา วงศ์อุรประเสริฐโรงเรียนประตูชัยกรรมการ
5. นายณัฐพงษ์ คนมั่งโรงเรียนวัดจำปากรรมการและเลขานุการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายทศพล วงษ์เนตรสพป.พระนครศรีอยุธยา เขต ประธานกรรมการ
2. นายไพรวัลย์ ใจเสงี่ยมโรงเรียนวัดโพธิทอง กรรมการ
3. นายนรินทร์ ดาราน้อยโรงเรียนวัดพระงาม กรรมการ
4. นางสาวณัฐกุลจิรา สกุณาโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. นายณัฐพงษ์ คนมั่ง โรงเรียนวัดจำปา อำเภออุทัย กรรมการ
6. นายพรโรจน์ พศกชาติโรงเรียนเทศบาลวัดแม่นางปลื้ม กรรมการ
7. นายนพคุณ นาคทอง โรงเรียนเทศบาลวัดแม่นางปลื้ม กรรมการ
8. นายเถลิงเกียรติ ไวกยีโรงเรียนวัดจอมเกษกรรมการ
9. ว่าที่ร้อยโทพีรพงศ์ พันธุรัตน์โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
10. นางสาวดาราณี ตามเพิ่มศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายศักดิ์ศิริ สุภสุขโรงเรียนวัดเรือแข่ง (ประชาอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นายเถลิงเกียรติ ไวกยี โรงเรียนวัดจอมเกษ กรรมการ
3. นางอริญรดา ผดุงเพียรโรงเรียนชุมชนป้อมเพชรกรรมการ
4. นายอัครเดช วนสินธุศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการ
5. นายปรีดา ธรรมสโรชศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการ
6. นายญาณวุฒิ วังวงค์นศ.ม.ราชภัฎพระนครศรีอยุธยากรรมการ
7. นางสาวโชติกา ดิษฐลักษณ์ศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการ
8. นายอรรถพล สาสินธิ์ศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการ
9. นายสราวุฒิ พานกุหลาบศูนย์ส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย กรรมการ
10. นายไพรัช โตโสภณโรงเรียนวัดสะตือกรรมการ
11. นายภานุมาศ ตาลเพิ่มโรงเรียนวัดหนองนางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายไพโรจน์ ท่าวังข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสริมพงศ์ เมืองมั่นผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเป็ด กรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางดลภัคษร แสงฉวาง โรงเรียนบ้านกะทุ่มลายประธานกรรมการ
2. นายโสฬร ปริยัติฆรพันธ์ข้าราชการบำนาญ กรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ สิทธิพงษ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดระโสมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางสาวเจตสุมนต์ สุเมธีประดิษฐ์ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดช้างใหญ่ (ประคณห์คดีประชารัฐ)ประธานกรรมการ
2. นางสาวอัจฉรา งามละม่อมครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง)กรรมการ
3. นางสาวนภัสวรรณ ศรีทรงเมืองครู โรงเรียนวัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางสาวอรอนันต์ ปุณณะเวส ครูโรงเรียนลุมพลีชนูปถัมป์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจุฬาลักษณ์ ขันธบุตรโรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญกรรมการ
3. นางธัญภา อยู่สุขครู โรงเรียนวัดนาค กรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางสาวอรอนันต์ ปุณณะเวส โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจุฬาลักษณ์ ขันธบุตรครู โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญกรรมการ
3. นางธัญภา อยู่สุขโรงเรียนวัดนาค กรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายไพรัตน์ พันธุรัตน์ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดขุนทิพย์ประธานกรรมการ
2. นางเนาวรัตน์ แจ่มจำรัสครู โรงเรียนวัดสฎางค์กรรมการ
3. นางปิยาณี น่วมนุ่มครู โรงเรียนวัดนาคกรรมการ
4. นายณวัฒน์ เชียงสายครู โรงเรียนปฐมวิทยาคารกรรมการ
5. นางปรินดา อับดุลเลาะฮ์ครู โรงเรียนวัดกลาง (ปากกรานสามัคคี)กรรมการ
6. นางสาวสุรีรัตน์ ดีภาครู โรงเรียนวัดจำปากรรมการ
7. นางสาวสุนารี โสภารักษ์ครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายเรืองเดช เนตรนุชครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัวประธานกรรมการ
2. นางสาวอังวิภา ผูกพันธ์ครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
3. นางสาวอรวรรณ วงษ์ทรงยศครู โรงเรียนวัดคานหามกรรมการ
4. นางสาวพิชชาพร คำกังวาฬครู โรงเรียนวัดไก่เตี้ยกรรมการ
5. นางสาวลัดดาวัลย์ รุมรัตน์ครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวีรพรรณ บุษราคัมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านช้างประธานกรรมการ
2. นายไชยา เมรัตน์ครู โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการ
3. นายปกร วิชัยรัมย์ครู โรงเรียนวัดบัวงามกรรมการ
4. นายชัชพิสิฐพงศ์ ธาดาสุขเกษมครู โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง สง่า ศิษย์อุปถัมภ์)กรรมการ
5. นางนภาวรรณ สุขดีครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐอุปถัมภ์) กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายเอนก ทองเนื้อแปดครู โรงเรียนประตูชัยประธานกรรมการ
2. นางสาวรุ่งทิพย์ กาศจักร์ครู โรงเรียนชุมชนวัดระโสมกรรมการ
3. นางสาวอาวีศรี นิลเจียระไนครู โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ ๒กรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีธนเกียรติ ฤกษ์ดีครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง)กรรมการ
5. นางสาวอฑิตยา ไพโรจน์ครู โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ ๒กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ นาคสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคู้คดประธานกรรมการ
2. นางศศิธร ปลดเปลื้องครู โรงเรียนวัดพระงาม (อรรถกฤษณ์ประชารัฐ)กรรมการ
3. นางสาวอรอุมา ขันธพาลีครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)กรรมการ
4. นางสาวประภาภรณ์ พลรักษ์ครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
5. นางสาวณัฐศมน อรรถาวีครูผู้ช่วย โรงเรียนวัดคานหามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นายวีระพล ผาสุขใจครู โรงเรียนวัดมเหยงค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจารุณี รัตนวิจารณ์ครู โรงเรียนวัดดอนประดู่กรรมการ
3. นายสุรชัย ศรีโพธิ์ทองครู โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุงกรรมการ
4. นายสมหมาย สัญญโสภีครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
5. นางสาวกนกวลี ขุมทรัพย์ครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
6. นางสาวเพ็ญประภา ศรโชติครู โรงเรียนวัดเกาะเลิ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายสมนึก จุ้ยดอนกลอยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ ๒ประธานกรรมการ
2. นางสาวอัจจิมา บำรุงนาครู โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล(ภาวนารังสี)กรรมการ
3. นางดาราวรรณ ทิมทองครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
4. นางหนึ่งนิจ ปลื้มอารมณ์ครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
5. นางพรทิพย์ แก้วจุรัตน์ครู โรงเรียนวัดศาลาลอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายอติรัตน์ ด้วงประยูรครู โรงเรียนวัดน้อย (วิเชียรสร้อยเกลียวอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวปัทมา สายพร้อมญาติครู โรงเรียนวัดบางเดื่อกรรมการ
3. นางธาริณี จำปาถิ่นครู โรงเรียนบ่อแร่กรรมการ
4. นางกนกรัตน์ ราตรีโชติครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีสิงหา จำปาถิ่นครู โรงเรียนวัดแคกรรมการ
6. นางสาวจิราพร เพชรรัตน์ครู โรงเรียนวัดโคกกรวด (ไตรราษฎร์บำรุง)กรรมการ
7. นางสาวปิยะธิดา พระวิสัตย์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ ผ่องถ้อยครู โรงเรียนวัดบ้านม้าประธานกรรมการ
2. นางสาวจรรยา มิ่งจันทร์ครู โรงเรียนวัดบางสงบ (กองวารีวิทยานุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวธิดารัตน์ ชัยพิพัฒน์ครู โรงเรียนวัดไก่เตี้ยกรรมการ
4. นางสาวเสาวลักษณ์ ยิ้มประเสริฐครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
5. นางเสาวคนธ์ ศรีชาติครู โรงเรียนวัดไก่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายสุวิท มหานิยมครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ประธานกรรมการ
2. นางณฐพร บุญอิ่มครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)กรรมการ
3. นางสาวกาญจนา ทองดีครู โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ ๒กรรมการ
4. นายอาทร หาสียาครู โรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. นางกิ่งกาญจน์ ฤทธิสารครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นางสาวปัทมา โพธิ์ยั่งยืนผู้อำนวยการโรงเรียนวัดปากคลอง (ประชามหาราช) ประธานกรรมการ
2. นายชำนิ พิมพาภรณ์ครู โรงเรียนวัดธรรมจริยากรรมการ
3. นางสาวเอมอร ผาสุขพันธ์ครู โรงเรียนวัดดอนพุดซากรรมการ
4. นายสิทธิชัย สุขสมกลิ่นครู โรงเรียนวัดละมุด (ร.ส.พ.ราษฎร์บำรุง)กรรมการ
5. นางจิดาภา แก้วมาลาครู โรงเรียนวัดโบสถ์ (วิบูลประภาราษฎร์สามัคคี)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายชัยพร บัวผันผู้อำนวยการโรงเรียนวัดตะบองประธานกรรมการ
2. นางนันทวรรณ ตั้งอารมณ์ครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการ
3. นางนิจจารีย์ ลักษณะโยธินครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการ
4. นางธนภร ประเสริฐสุขครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายไพบูลย์ บ่างสุวรร์ครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นายรณยุทธ์ เลขพันธ์วิทยากรสอนศาสนากรรมการ
3. นายสมภพ สดคมขำครูผู้ช่วย โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายฐานิตย์ เนคมานุรักษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดค่่ายประธานกรรมการ
2. นายนิรุช เปรมรอดครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นายรณยุทธิ์ เลขพันธ์วิทยากรสอนศาสนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายนิรุช เปรมรอดครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวขวัญใจ บุญสมบัติครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นายดำรงค์ สุขสนองครู โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นางบังอร ธงธนานุรักษ์ครู โรงเรียนวัดนาคประธานกรรมการ
2. นายสุชิน โพธิ์น้อยครูโรงเรียนวัดพระแก้ว “โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร”กรรมการ
3. นางสาวปนัดดา ปิ่นแก้วครูโรงเรียนวัดพระแก้ว “โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร”กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นางสาวกันยุมา กสิกิจครู โรงเรียนวัดพระแก้ว“โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร”ประธานกรรมการ
2. นายชัชวาล ระดาฤทธิ์ครู โรงเรียนนครหลวง(พิบูลประเสริฐวิทย์) กรรมการ
3. นางสุจิตรา ก้อนทองครู โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์(วิบูลย์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นางมนชยา สุผลครู โรงเรียนวัดทางกลาง(ประชาสามัคคีอุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวเพ็ญประภา ศรโชติครู โรงเรียนวัดเกาะเลิ่งกรรมการ
3. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลครู โรงเรียนวัดแคกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นางสาวสมพิศ ประสงค์เงินครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นางสาวฐิติพร ปรอดประเสริฐครูผู้ช่วย โรงเรียนวัดวังแดงเหนือ “แจ่มวิทยาคาร”กรรมการ
3. นางวรรณา โพธิ์กระจ่างครู โรงเรียนวัดไก่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางวิภา รอดทุกข์ครู โรงเรียนวัดบัวงามประธานกรรมการ
2. นางสาวประทิน เกษีระคุปต์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการ
3. นางสาวเจนจิรา แจ้งมากครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นายนฤพงษ์ พิมพ์ทองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางสุภาพร มหาเทียนครู โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธกรรมการ
3. นายตรัสสา ชุมพรครู โรงเรียนชุมชนป้อมเพชรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นางพิชชาภา โฉมมิตรครู โรงเรียนวัดค่าย (เล็กจุฬาประชานุสรณ์) ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสุคณางค์ อารยพัฒน์มงคลครู โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัวกรรมการ
3. นางวรรณพา ศรีสุวรรณครู โรงเรียนวัดประมุง(แจ่มราษฎร์รังสรรค์) กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางละเอียด เรืองหิรัญครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี สุภาพเนตรครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางลภัสรดา อัมพลพครู โรงเรียนสุดินสหราษฎร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายสุพจน์ นากสุวรรณชาติครู โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) ประธานกรรมการ
2. นางระพีพัฒน์ ปานทองครู โรงเรียนวัดสุวรรณเจดีย์เลิศบุญยงค์อนุสรณ์กรรมการ
3. นายศุภทัศน์ มีแสงเพชรครู โรงเรียนวัดทำใหม่กรรมการ
4. นายวรวิทย์ ลี้เจริญครู โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายบุญเชิด แจ้งใจครู โรงเรียนวัดผึ่งแดด(บุญสืบวิชชนูปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นายพรภพ ศรีคำครู โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธ กรรมการ
3. นายภูเมธ ธนัตนันทเดชครู โรงเรียนบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นายสุนันทา ประสพวงศ์ครู โรงเรียนวัดทางกลาง (ประชาสามัคคีอุปถัมภ์) ประธานกรรมการ
2. นางณฐา วงษ์ป้อมครู โรงเรียนประตูชัยกรรมการ
3. นางเพ็ญนภา ศรีเรืองครู โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางปรียา ทองสมบัติครู โรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางวันดี อุ่นทรัพย์ครู โรงเรียนวัดศรีภวังค์กรรมการ
3. นางปารณีย์ วรรณบูรณครู โรงเรียนวัดพระญาติการาม(ศุภสุขบำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางสาวอำนวย แสงทองครู โรงเรียนวัดอินกัลยาประธานกรรมการ
2. นางอารีวรรณ ช่วยพัฒน์ครูโรงเรียนวัดพระญาติการาม(ศุภสุขบำรุง)กรรมการ
3. นางสุเมธี จันทร์ศิลาครู โรงเรียนวัดบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางบังอร โตยะบุตรครู โรงเรียนประตูชัย ประธานกรรมการ
2. นางทัศนีย์ ตรีสิทธิ์ครู โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์)กรรมการ
3. นางโกสุม แจ่มเล็กครู โรงเรียนวัดเจ้าปลุก(เติมรัฐประชาสรรค์) กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางนพพร ญาณธรรมครู โรงเรียนวัดสนามทองมิตรภาพที่ ๑๘๐ประธานกรรมการ
2. นางวรนุช พุฒิมณีครู โรงเรียนวัดโพธิ์สาวหาญกรรมการ
3. นางสรรพัชญา มีวุฒิสม คอร์เบ็ทท์ครู โรงเรียนวัดพระแก้ว“โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร” กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสาวทัศนีย์ จุรินทรครู โรงเรียนวัดเจริญธรรม “เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์” ประธานกรรมการ
2. นางสาวลักษิกา พลายเพ็ชร์ครู โรงเรียนวัดศรีประชากรรมการ
3. นางสายสมร โวหารครู โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางมลฤดี มีวุฒิสมครู โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางเตือนใจ มะปรางหวานครู โรงเรียนบ้านหนองโคกกรรมการ
3. นางวิไลวรรณ รื่นบุญครู โรงเรียนวัดช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางประภา พันธ์รักษ์ ครู โรงเรียนวัดสะแกประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา พิพัฒน์สว่างโอฬารครู โรงเรียนวัดพรานนก กรรมการ
3. นางวันเพ็ญ ไทยคณาครู โรงเรียนวัดสะแกกรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางประไพ แสงดาครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยาประธานกรรมการ
2. นางสุภาวรรณ มะสีพันธุ์ครู โรงเรียนชุมชนวัดบ้านร่อมกรรมการ
3. นางสาวธิดา การสมเจตน์ครู โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณ ศรีประเสริฐอุปถัมภ์)กรรมการ
4. นางทัศนีย์ ดีเลิศครู โรงเรียนวัดอก้วตากรรมการ
5. นางสุมณฑา ตั้งทรัพย์ครู โรงเรียนบ้านดอนข่อย กรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางสุภา บุยพึ่งครู โรงเรียนวัดปรีดารามประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพืนารา พฤกษอาภรณ์ครู โรงเรียนวัดบ้านดาบกรรมการ
3. นางสาวดนยา อาบวารีครู โรงเรียนวัดภาชี(สุนทรอุปถัมภ์)กรรมการ
4. นางสาวศิริพร ไพรวันครู โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจกรรมการ
5. นางขวัญฤทัย ภู่สาระครู โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางกมลชนก หาญลำยวงครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
6. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางประเทือง บุญคงโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวเสาวลักษณ์ รักษาวงศ์โรงเรียนพระอินทร์ศึกษากรรมการ
3. นางสาวภัทรสุดา ทิพยาธรโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา กรรมการ
4. นางสาวเกษร ศรีทองโรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์กรรมการ
5. นางกมลชนก หาญลำยวงครู โรงเรียนวัดหันตรา (เวชสมาน ราษฎร์นุกูล)กรรมการ
6. นางวันดี ศีระแก้วโรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคลกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นางมาลัย บริบูรณ์มงคลโรงเรียนวัดพระญาติการามประธานกรรมการ
2. นางอุบล ผสมจันทร์โรงเรียนวัดบ้านซุ้งกรรมการ
3. นางชนัชกานต์ ควรรู้โรงเรียนชุมชนโคกม่วงกรรมการ
4. นายวัฒนา แสงรังศรีโรงเรียนวัดแก้วตากรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางมาลัย บริบูรณ์มงคลโรงเรียนวัดพระญาติการามประธานกรรมการ
2. นางอุบล ผสมจันทร์โรงเรียนวัดบ้านชุ้งกรรมการ
3. นางนัชกานต์ ควรรู้โรงเรียนชุมชนโคกม่วงกรรมการ
4. นายวัฒนา แสงรังศรีโรงเรียนวัดแก้วตากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายอธินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
3. นายลภัส กองแสวงโรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียงกรรมการ
4. นางสาวอรุชา นันโทโรงเรียนวัดบางสงบฯกรรมการ
5. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายอภินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นายลภัส กองแสวงโรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียงกรรมการ
3. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
4. นางสาวอรุชา นันโทโรงเรียนวัดบางสงบฯกรรมการ
5. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายอธินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
3. นายลภัส กองแสวงโรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียงกรรมการ
4. นางสาวอรุชา นันโทโรงเรียนวัดบางสงบฯกรรมการ
5. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายอธินันท์ สินเสริมเมืองโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา ประธานกรรมการ
2. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
3. นายลภัส กองแสวงโรงเรียนชุมชนวัดสำพะเนียงกรรมการ
4. นางสาวอรุชา นันโทโรงเรียนบางสงบกรรมการ
5. นางอัจฉรา พรนิมิตรโรงเรียนประตูชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา ภักดีวงษ์โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
3. นางภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
4. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์ กาญจนประภาโรงเรียนวัดกุฎีลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา ภักดีวงษ์โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
3. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
4. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์ กาญจนประภาโรงเรียนวัดกุฎีลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา ภักดีวงษ์โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
3. นางภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
4. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์ กาญจนประภาโรงเรียนวัดกุฎีลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสาวเบญจวรรณ พวงมณีโรงเรียนชุมชนวัดสุเมธประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา ภักดีวงษ์โรงเรียนวัดดาวคะนองกรรมการ
3. นางสาวภคมน มณีวรรณ์โรงเรียนวัดนาอุ่นกรรมการ
4. นางขวัญรพี เครือใยโรงเรียนวัดพระญาติการามกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์ กาญจนประภาโรงเรียนวัดกุฎีลายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวคาดียา สุนาวงษ์โรงเรียนวัดห้วยจระเข้ประธานกรรมการ
2. นางสาวฮาวา ฮานาฟีโรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2(วันครู) กรรมการ
3. นางอำพร ไชยมณีโรงเรียนวัดลาดทรายกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพณิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงประธานกรรมการ
2. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
5. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการ
6. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางพณิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงประธานกรรมการ
2. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางสาวเกษศิริญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
5. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการ
6. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพณิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงประธานกรรมการ
2. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
5. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการ
6. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพณิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงประธานกรรมการ
2. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
5. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการ
6. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพณิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงประธานกรรมการ
2. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
3. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดกรรมการ
4. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
5. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการ
6. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวพัชรินทร์ เสนากลางโรงเรียนวัดเทพคันทารามประธานกรรมการ
2. นางอรนุช พืชกมุทโรงเรียนวัดสฎางค์กรรมการ
3. นางสมศรี รักธรรมโรงเรียนวัดบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาวพัชรินทร์ เสนากลางโรงเรียนวัดเทพคันทารามประธานกรรมการ
2. นางอรนุช พืชกมุทโรงเรียนวัดสฎางค์กรรมการ
3. นางสมศรี รักธรรมโรงเรียนวัดบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวพัชรินทร์ เสนากลางโรงเรียนวัดเทพคันทารามประธานกรรมการ
2. นางอรนุช พืชกมุทโรงเรียนวัดสฎางค์กรรมการ
3. นางสมศรี รักธรรมโรงเรียนวัดบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวพัชรินทร์ เสนากลางโรงเรียนวัดเทพคันทารามประธานกรรมการ
2. นางอรนุช พืชกมุทโรงเรียนวัดสฎางค์กรรมการ
3. นางสมศรี รักธรรมโรงเรียนวัดบ้านช้างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดประธานกรรมการ
2. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
3. นางพนิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงกรรมการ
4. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
5. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการ
6. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายบุญเชิด แจ้งใจโรงเรียนวัดผึ่งแดดประธานกรรมการ
2. นางเกษศิญากร กิติพัฒกุลโรงเรียนวัดแคกรรมการ
3. นางพนิภา กองโสภาโรงเรียนชุมชนโคกม่วงกรรมการ
4. นายนาทพล ศรีบุรินทร์โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์กรรมการ
5. นางสาวสายพา เฉลยจิตร์โรงเรียนวัดท่าตอกรรมการ
6. นางมณีรัตน์ ปกีรณัมกิจโรงเรียนวัดหันตรากรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ ID Line : kunchairuttikan
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]